Kaolin wani ma'adinai ne wanda ba na ƙarfe ba, wanda nau'in yumbu ne da dutsen yumbu wanda ya ƙunshi ma'adanai na ƙungiyar Kaolinite.Saboda fari da lallausan kamanni, ana kuma kiranta da ƙasa Baiyun.An ba shi sunan kauyen Gaoling da ke Jingdezhen, lardin Jiangxi.
Tsaftataccen kaolin sa fari ne, mai laushi kuma kamar Mollisol, yana da kyawawan filastik, juriya na wuta da sauran kaddarorin jiki da sinadarai.Abubuwan da ke cikin ma'adinai sun ƙunshi Kaolinite, halloysite, hydromica, Illite, Montmorillonite, quartz, feldspar da sauran ma'adanai.Ana amfani da Kaolin ko'ina wajen yin takarda, tukwane, da kayan gyarawa, sannan ana amfani da suttura, filayen roba, glazes na enamel, da albarkatun fararen siminti.Ana amfani da ƙaramin adadin a cikin filastik, fenti, pigments, ƙafafun niƙa, fensir, kayan kwalliyar yau da kullun, sabulu, magungunan kashe qwari, magunguna, yadi, man fetur, sinadarai, kayan gini, tsaron ƙasa, da sauran sassan masana'antu.
Ma'adinan Kaolin sun ƙunshi Kaolinite, dickite, dutsen lu'u-lu'u, halloysite da sauran ma'adinan gungu na Kaolinite, kuma babban ɓangaren ma'adinai shine Kaolinite.
Tsarin sinadarai na Crystal na Kaolinite shine 2SiO2 ● Al2O3 ● 2H2O, kuma tsarin sinadarai na Theoretical shine 46.54% SiO2, 39.5% Al2O3, 13.96% H2O.Ma'adinan Kaolin suna cikin nau'in silicate na nau'in 1: 1, kuma crystal ya ƙunshi silica tetrahedron da alumina Octahedron.An haɗa silica tetrahedron tare da jagora mai girma biyu ta hanyar raba kusurwar bango don samar da shinge mai shinge mai hexagonal, kuma mafi girman oxygen wanda kowane silica tetrahedron ba ya raba shi yana fuskantar gefe ɗaya;Nau'in nau'in nau'in nau'in 1: 1 ya ƙunshi Layer tetrahedron silicon oxide da aluminum oxide Octahedron Layer, wanda ke raba tip oxygen na silicon oxide tetrahedron Layer.
Lokacin aikawa: Agusta-02-2023