Dutsen dutse mai aman wuta (wanda aka fi sani da pumice ko basalt porous) abu ne mai aiki kuma mai dacewa da muhalli, wanda dutse ne mai kauri mai daraja wanda gilashin volcanic, ma'adanai, da kumfa suka yi bayan fashewar volcanic.Dutsen mai aman wuta ya ƙunshi dumbin ma'adanai da abubuwan gano abubuwa kamar su sodium, magnesium, aluminum, silicon, calcium, titanium, manganese, iron, nickel, cobalt, molybdenum.Ba shi da haske kuma yana da raƙuman maganadisu na infrared mai nisa.Bayan fashewar dutsen mai aman wuta mara tausayi, bayan dubunnan shekaru, ’yan Adam suna ƙara gano darajarsa.Yanzu ta fadada filayen aikace-aikacen ta zuwa fannoni kamar gine-gine, kiyaye ruwa, niƙa, kayan tacewa, garwashin barbecue, gyaran ƙasa, noman ƙasa, da kayan ado, yana taka rawar da ba za a iya maye gurbinsa ba a masana'antu daban-daban.
Dutsen mai aman wuta wani sabon nau'in kayan aiki ne kuma mai dacewa da muhalli, wanda dutse ne mai fa'ida mai matuƙar daraja wanda gilashin dutsen mai aman wuta, ma'adanai, da kumfa suka kafa bayan fashewar volcanic.Dutsen mai aman wuta ya ƙunshi dumbin ma'adanai da abubuwan gano abubuwa kamar su sodium, magnesium, aluminum, silicon, calcium, titanium, manganese, iron, lithium, nickel, cobalt, molybdenum.
Siffofinsa sune nauyi mai sauƙi, ƙarfin ƙarfi, ƙirar thermal, ɗaukar sauti, juriya na wuta, juriya na acid da alkali, juriya na lalata, rashin gurɓatacce, babu radiation, da ƙananan pores da yawa a saman, kamar pores akan fata.Jiƙa a cikin man inji na iya ɗaukar mahimman kayan mai a hankali, sannan a hankali sakin su zuwa fata, yana ba su damar shiga jikin ɗan adam.Bugu da ƙari, an haɗa shi tare da samfurori masu mahimmanci na man fetur da kuma fasaha na shinge na shinge na musamman, Ana amfani da duwatsun Volcanic a cikin magani da kayan ado a cikin 'yan shekarun nan kamar yadda za su iya magance matsalolin fata masu yawa.
Lokacin aikawa: Jul-11-2023