labarai

Diatomaceous ƙasa wani nau'in dutsen siliki ne wanda aka fi rarrabawa a ƙasashe irin su China, Amurka, Japan, Denmark, Faransa, Romania, da sauransu. Dutsen siliceous sedimentary ne na biogenic, galibi ya ƙunshi ragowar tsoffin diatoms.

Ya ƙunshi ƙaramin adadin Al2O3, Fe2O3, CaO, MgO, K2O, Na2O, P2O5, da kwayoyin halitta.SiO2 yawanci yana lissafin sama da 80%, tare da matsakaicin 94%.Abubuwan da ke cikin baƙin ƙarfe oxide na ƙasan diatomaceous mai inganci gabaɗaya shine 1-1.5%, kuma abun ciki na aluminum oxide shine 3-6%.Abubuwan ma'adinai na diatomite galibi Opal ne da nau'ikan sa, sannan kuma ma'adinan yumbu hydromica, Kaolinite da tarkace ma'adinai.Ma'adinan ma'adinai sun haɗa da ma'adini, feldspar, Biotite da kwayoyin halitta.

Duniyar diatomaceous ta ƙunshi SiO2 amorphous kuma ta ƙunshi ƙananan adadin Fe2O3, CaO, MgO, Al2O3, da ƙazantattun kwayoyin halitta.Ƙasar diatomaceous yawanci rawaya ne ko haske mai launin toka, mai laushi, mara ƙarfi, da nauyi.Ana amfani da shi sosai a masana'antu azaman kayan rufi, kayan tacewa, filler, kayan niƙa, albarkatun gilashin ruwa, wakilai masu lalata launi, kayan aikin tace ƙasa diatomaceous, masu ɗaukar hoto, da sauransu.

Fa'idodin yin amfani da ƙasa diatomaceous: pH tsaka tsaki, mara guba, kyakkyawan aikin dakatarwa, aikin talla mai ƙarfi, ƙarancin girma mai yawa, ƙimar sha mai na 115%, fineness jere daga raga 325 zuwa raga 500, ingantaccen haɗin kai, babu toshe kayan aikin gona bututun mai a lokacin amfani, na iya taka rawar damshi a cikin ƙasa, sassauta ingancin ƙasa, tsawaita lokacin taki mai inganci, da haɓaka haɓakar amfanin gona.Masana'antar takin zamani: Haɗin taki don amfanin gona daban-daban kamar 'ya'yan itace, kayan lambu, furanni da tsirrai.Amfanin amfani da ƙasa diatomaceous: ya kamata a yi amfani da ƙasa diatomaceous azaman ƙari a cikin siminti.Diatomaceous ƙasa shafi ƙari kayayyakin da halaye na high porosity, karfi sha, barga sinadaran Properties, sa juriya, zafi juriya, da dai sauransu Za su iya samar da m surface yi, compatibilization, thickening, da kuma inganta mannewa ga coatings.Saboda girman girman pore, zai iya rage lokacin bushewa na sutura.Hakanan zai iya rage adadin resin da ake amfani da shi da rage farashi.Ana ɗaukar wannan samfurin azaman samfurin matte mai inganci mai inganci tare da ingantaccen farashi mai kyau, kuma an tsara shi azaman samfur ta yawancin manyan masana'antun masana'anta na duniya, ana amfani da su sosai a cikin laka na tushen ruwa.

4


Lokacin aikawa: Juni-26-2023